Vừa qua, CĐCS Trung tâm Y tế huyện Phụng Hiệp phối hợp Công đoàn Ngành Y tế Hậu Giang tổ chức bàn giao “Mái ấm Công đoàn” cho đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn.
Vừa qua, CĐCS Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh phối hợp với chính quyền đơn vị tổ chức gặp gỡ, đối thoại giữa lãnh đạo đơn vị với gần 70 công đoàn viên, viên chức, người lao động.
Vừa qua, CĐCS Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh tổ chức Lễ phát động Tháng công nhân năm 2024 với chủ đề “Đoàn kết công nhân - Triển khai Nghị quyết”. Thời gian diễn ra từ ngày 1 đến 31-5.
Vừa qua, Công đoàn ngành Y tế tổ chức lễ bàn giao “Mái ấm Công đoàn” cho ĐVCĐ Nguyễn Phát Tấn thuộc CĐCS Trung tâm Y tế huyện Châu Thành A có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở.
Vừa qua, Bệnh viện Phổi tỉnh đã thành lập Đoàn công tác kiểm tra, giám sát các hoạt động CTCL quý I năm 2024.
Vừa qua, Công đoàn Ngành Y tế tổ chức Giải bóng đá nam chào mừng Tháng Công nhân năm 2024, kỷ niệm 49 năm ngày thống nhất đất nước (30/4/1975-30/4/2024) và 138 năm ngày Quốc tế Lao động (1/5/1886-1/5/2024).
Vừa qua, Sở Y tế phối hợp với Công đoàn ngành Y tế tổ chức buổi trao hỗ trợ xây dựng “Mái ấm Ngành Y tế” cho viên chức có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở.
Chiều ngày 7-3, CĐCS Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh tổ chức Họp mặt kỷ niệm 114 năm Ngày Quốc tế Phụ nữ (8/3/1910 - 8/3/2024) và 1.984 năm Cuộc khởi nghĩa Hai Bà Trưng, với sự tham dự của hơn 60 công đoàn viên, người lao động của đơn vị.
Chiều ngày 5-3, Công đoàn ngành Y tế tỉnh tổ chức Họp mặt nữ công đoàn viên tiêu biểu qua các thời kỳ nhân kỷ niệm 114 năm Ngày Quốc tế Phụ nữ (8/3/1910 - 8/3/2024) và 1.984 năm Cuộc khởi nghĩa Hai Bà Trưng.
Ngày 27-1, Sở Y tế phối hợp Công đoàn ngành Y tế tỉnh tổ chức hội thao mừng Đảng, mừng xuân Giáp Thìn năm 2024, chào mừng kỷ niệm 20 năm thành lập ngành Y tế Hậu Giang, 69 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam (27/2/1955-27/2/2024).
Chiều ngày 19-10, CĐCS Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh tổ chức Họp mặt kỷ niệm 93 năm Ngày Thành lập Hội LHPN Việt Nam (20/10/1930-20/10/2023) và kỷ niệm 13 năm Ngày Phụ nữ Việt Nam với sự tham dự của trên 40 nữ công đoàn viên của đơn vị.
Vừa qua, CĐCS Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh tổ chức chương trình “Vui Tết Trung thu” năm 2023 cho con công đoàn viên đơn vị.
Vừa qua, nữ viên chức, người lao động Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh sôi nổi hướng ứng “Tuần lễ Áo bà ba” diễn ra từ ngày 25/9 đến ngày 01/10 nhân dịp Festival Áo bà ba lần đầu được tổ chức tại Hậu Giang.
Vừa qua, Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh đã phối hợp với Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh, Sở Y tế tỉnh, Liên đoàn Lao động tỉnh tổ chức Tọa đàm “Chăm sóc sức khỏe sinh sản cho nữ cán bộ, công chức, viên chức” năm 2023.
Vừa qua, Công đoàn ngành Y tế đã tổ chức lớp tập huấn cung cấp thông tin, kiến thức cho đoàn viên các đơn vị y tế tuyến tỉnh về công tác dân số và phát triển, chính sách dân số được triển khai trên địa bàn tỉnh; triển khai văn bản quy phạm pháp luật về nghiêm cấm các hình thức lựa chọn giới tính thai nhi. Tham dự có hơn 40 cán bộ công đoàn, đoàn viên công đoàn đến từ các công đoàn cơ sở trực thuộc.
Ban Thường vụ Công đoàn ngành y tế tỉnh Hậu Giang vừa tổ chức trao tặng học bổng “Tấm lòng vàng” năm 2023, vào chiều ngày 11-8, tại hội trường Sở Y tế.
Ngày 26-7, Công đoàn Ngành Y tế tham gia Hội thao cán bộ, công nhân, viên chức, lao động tỉnh Hậu Giang năm 2023 do Liên đoàn Lao động tỉnh Hậu Giang phối hợp Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tổ chức.
Vừa qua, Công đoàn Ngành Y tế tỉnh Hậu Giang tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành lần hai nhiệm kỳ 2023-2028; Sơ kết hoạt động công đoàn 6 tháng đầu năm và tổng kết Tháng công nhân năm 2023. Tham dự và chỉ đạo tại Hội nghị có ông Nguyễn Thanh Giang, Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Sở Y tế, Chủ tịch Công đoàn Ngành Y tế, cùng các đồng chí là Ủy viên BTV, BCH, UBKT, Kế toán CĐN, Chủ tịch, Phó Chủ tịch 11 CĐCS về tham dự hội nghị.
Đại hội Công đoàn ngành Y tế lần thứ XII, nhiệm kỳ 2023-2028 vừa được tổ chức thành công tốt đẹp với sự tham dự của 101 đại biểu đại diện cho 988 đoàn viên công đoàn ngành.